giao an mon tlv lop 3

Giáo án môn Toán lớp 3 _ HKII

Giáo án môn Toán lớp 3 _ HKII

... có đặc điểm gì? HSTL: tre xanh, lúa xanh - GV khẳng định: “xanh” là từ chỉ đặc điểm của tre và lúa ( Đồng thời hiệu ứng gạch chân từ “xanh” ở slide 3) HS lắng nghe , quan sát - Yêu cầu HS làm bài ... nêu: Chu vi hình chữ nhật 4+3+4+3 = 14cm - GVX, khẳng định và ghi dưới hcn, chu vi hcn ABCD là: 4+3+4+3 = 14 (cm) - Hỏi: Ngoài cách tính chu vi hcn Cách tính khác Trang 4ABCD như thế này , bạn ... ( 4+3) x 2 = 14 (cm) - YCHS nêu vì sao làm như vậy HS nêu: Vì có hai chiều dài bằng nhau và hai chiều rộng bằng nhau - GV ghi bảng phép tính: (4+3) x 2= 14 (cm) ngay dưới phép tính 4+3+4+3 =

Ngày tải lên: 20/09/2014, 19:01

14 504 2
giáo án môn toán lớp 3

giáo án môn toán lớp 3

... động 3: Làm bài 3. • Bài 3: (dịng 1, 2) - Gv mời Hs đọc yêu cầu đề bài - Gv viết lên bảng 32 dam x 3 = ? và hỏi: Muốn tính 32 dam nhân 3 ta làm thế nào? - Sau đó Gv hướng dẫn phép tính 96cm : 3 ... làm bài - Gv chốt lại 8dam + 5dam = 13dam 720m + 43m = 763m 57hm – 28hm = 29hm 403cm – 52cm = 351cm 12km x 4 = 48km 27mm : 3 = 9mm * Hoạt động 3: Làm bài 3 (cột 1). - Gv mời Hs đọc yêu cầu của ... theo dõi Trang 12Yêu cầu: Trong thời gian 8 phút, nhóm nào làm bài xong, đúng sẽ chiến thắng - Gv nhận xét, chốt lại: 6m3cm < 7m 6m3cm > 6m 6m3cm = 603cm 6m3cm < 630cm - Gv

Ngày tải lên: 31/05/2015, 08:00

12 161 0
GIÁO án môn TOÁN lớp 3 TRỌN bộ mới NHẤT THEO VNEN

GIÁO án môn TOÁN lớp 3 TRỌN bộ mới NHẤT THEO VNEN

... 400 : 4 = 300 x 3 = 900 : 3 = Đáp án: 3 x 2 = 6 6 : 3 = 2 6 : 2 = 3 4 x 5 = 20 20 : 4 = 5 20 : 5 = 4 100 x 4 = 400 400 : 4 = 100 300 x 3 = 900 900 : 3 = 300 Bài 3 Tính : a) 4 x 3 + 140 = … ... x 5 = 2 x 7 = 3 x 9 = Đáp án: 2 x 1 = 2 3 x 1 = 3 4 x 2 = 8 5 x 3 = 15 2 x 2 = 4 3 x 6 = 18 4 x 6 = 24 5 x 5 = 25 2 x 7 = 14 3 x 9 = 27 Trang 16Bài 2 Tính nhẩm :3 x 2 = 6 : 3 = 6 : 2 = 4 ... biểu RÚT KINH NGHIỆM Ngày dạy: Thứ ………., ngày …… / …… / 201… 435 107 -328 670 343 327 629 274 -355 125 52 73 Trang 151 Kiến thức: Củng cố và mở rộng kiến thức cho học sinh về bảng nhân,

Ngày tải lên: 13/05/2016, 10:41

211 352 0
Giáo án môn toán lớp 3 theo vnen full hay

Giáo án môn toán lớp 3 theo vnen full hay

... … 380 – 300 = … 200 + 30 + 6 = … 500 + 40 + 1 = … 900 + 70 + 9 = … Kết quả: 600 + 200 = 800 800 – 600 = 200 800 – 200 = 600 300 + 80 = 380 380 – 80 = 300 380 – 300 = 80 200 + 30 + 6 = 236 500 ... động 3: Sửa bài (10 phút): - Yêu cầu đại diện các nhóm lên bảng - Đại diện các nhóm sửa bài trên bảng 276 423 + 699 689 467 -232 Trang 11- Giáo viên chốt đúng - sai.3 Hoạt động nối tiếp (3 phút): ... sinh nam. 249 150 + 399 837 625 -212 Trang 8c Hoạt động 3: Sửa bài (10 phút):- Yêu cầu đại diện các nhóm lên bảng sửa bài - Giáo viên chốt đúng - sai 3 Hoạt động nối tiếp (3 phút): - Yêu cầu

Ngày tải lên: 15/04/2017, 21:52

14 502 0
slide giáo án môn TNXH lớp 3 bài giảng 45  lá cây

slide giáo án môn TNXH lớp 3 bài giảng 45 lá cây

... HỘI Trang 6Lá bàng Dạ thiên thanh Lá senTrang 7LÁ CÂY Nhóm lá hình bầu dục TỰ NHIÊN VÀ XÃ HỘI Trang 8LÁ CÂYNhóm lá nhỏ TỰ NHIÊN VÀ XÃ HỘI Trang 9LÁ CÂY Nhóm lá dài TỰ NHIÊN VÀ XÃ HỘI Trang 10LÁ ... Trang 2TỰ NHIÊN VÀ XÃ HỘI* Hãy cho biết ích lợi của rễ cây? Trang 3TỰ NHIÊN VÀ XÃ HỘILá cây - Lá cây thường có màu gì? + Lá cây thường có màu xanh lục , một số ít có màu ... Mỗi chiếc lá thường có cuống lá , phiến lá ; trên phiến lá có gân lá TỰ NHIÊN VÀ XÃ HỘI Trang 5- Quan sát một số Lá cây có hình dạng , độ lớn như thế nào ?LÁ CÂY + Lá cây có rất nhiều hình dạng

Ngày tải lên: 23/11/2020, 10:21

12 112 0
Giáo án môn Toán lớp 3 - Tài liệu học tập - hoc360.net

Giáo án môn Toán lớp 3 - Tài liệu học tập - hoc360.net

... thời gian): - Yêu cầu học sinh đọc đề bài - Yêu cầu học sinh khá, giỏi tự làm bài - Sửa bài, nhận xét, chốt kết quả đúng a) 142; 241; 375; 421; 573; 735 b) 735; 573; 421; 375; 241; 142 3 Hoạt ... Số ghế trong phòng ăn là: 4 x 8=32 (cái ghế) Đáp số: 32 cái ghế Học sinh nhẩm được 100+100+100=300(cm) (hoặc 100x3=300(cm)) RÚT KINH NGHIỆM TIẾT DẠY : Trang 19 Ngày dạy: thứ , ... b đã khoanh vào 1/3 số con vịt Bài giải Số học sinh ở 4 bàn là: 2 x 4 = 8 (học sinh) Đáp số: 8 học sinh Trang 23- Trong thời gian 2 phút, tổ nào có nhiều bạn xếpđúng nhất là tổ thắng 3 Hoạt động

Ngày tải lên: 20/12/2020, 00:44

208 24 0
slide bài giảng giáo án môn toán lớp 3   bảng chia 6

slide bài giảng giáo án môn toán lớp 3 bảng chia 6

... Trang 1TRƯỜNG TIỂU HỌC KIM LONGGV: DƯƠNG THỊ PHƯƠNG OANH Trang 2* Đọc bảng nhân 6 Trang 4 6 x 1 = 6 6 : 6 = 1 Trang 5 6 x 2 = 12 12 : 6 = 2 Trang 66 x 3 = 18 18 : 6 = 3 Trang 7Toán: ... = 10 Trang 96 : 6 = 112 : 6 = 2 18 : 6 = 3 24 : 6 = 4 30 : 6 = 5 36 : 6 = 6 42 : 6 = 7 48 : 6 = 8 54 : 6 = 9 60 : 6 = 10 Trang 10 6 : 6 = 112 : 6 = 2 18 : 6 = 3 24 : 6 = 4 30 : 6 = 5 36 : 6 ... 6 = 1 12 : 6 = 2 18 : 6 = 3 24 : 6 = 4 30 : 6 = 5 36 : 6 = 6 42 : 6 = 7 48 : 6 = 8 54 : 6 = 9 60 : 6 = 10 Trang 8 6 : 6 = 112 : 6 = 2 18 : 6 = 3 24 : 6 = 4 30 : 6 = 5 36 : 6 = 6 42 : 6 = 7 48

Ngày tải lên: 22/01/2021, 09:24

16 97 0
Giáo án môn TNXH lớp 3

Giáo án môn TNXH lớp 3

... Trang 5Tự nhiên và xã hộiTiết 3: Vệ sinh hô hấp * HĐ 2: Vệ sinh mũi và họng 3 2 - Bạn học sinh trong tranh 2 và 3 đang làm gì? Bạn học sinh đang dùng khăn lau sạch mũi. Bạn học sinh đang ... HĐ 3: Bảo vệ và giữ gìn cơ quan hô hấp. Thứ năm ngày 19 tháng 9 năm 2019 Trang 9Tự nhiên và xã hộiTiết 3: Vệ sinh hô hấp * HĐ 3: Bảo vệ và giữ gìn cơ quan hô hấp. 8 - Các bạn học sinh đang ... tháng 9 năm 2019 Trang 10Tự nhiên và xã hộiTiết 3: Vệ sinh hô hấp * HĐ 3: Bảo vệ và giữ gìn cơ quan hô hấp. 7 - Các bạn học sinh đang dọn dẹp lớp học, bạn nào cũng đeo khẩu trang Đây là việc

Ngày tải lên: 01/03/2021, 08:32

20 11 0
Giáo án môn Toán lớp 3 - Kim Thị Ngọc Diệp - Tuần 32, 33

Giáo án môn Toán lớp 3 - Kim Thị Ngọc Diệp - Tuần 32, 33

... -Lµm phiÕu HT Líp HS Giái Kh¸ TB Tæng 3A 3B 3C 3D Tæng 10 15 30 20 29 22 32 19 30 34 76 11 121 To¸n TiÕt 160: luyÖn tËp chung A-Môc ... đựng can? Bµi gi¶i -Yªu cÇu HS tr×nh bµy bµi gi¶i Sè mËt ong mçi can lµ: Tãm t¾t 35 : = ( l) 35 l : can Số can ... Sè phßng l¸t hÕt 3627 viªn g¹ch lµ: 3627 : = 403( phßng) §¸p sè : 403 phßng TuÇn 33 To¸n TiÕt 161: kiÓm

Ngày tải lên: 29/03/2021, 14:27

14 11 0
Giáo án môn Toán lớp 3 - Tuần 12

Giáo án môn Toán lớp 3 - Tuần 12

... Viết theo mẫu - 1 em lên bảng, cả lớp làm phiếu Số đã cho Gấp 3 lần Giảm 3 lần 6 6x3=18 6:3 = 2 12 12x3=36 36:3=12 24 24x3=72 72:3=24 - Đổi phiếu, nhận xét bài của bạn Toán + Ôn : Nhân số có ... giải a) Chu vi hình vuông MNPQ là: 3 + 3 + 3 + 3 = 12( cm) Hay 3 x 4 = 12( cm) b) Chu vi hình tứ giác ABCD là: 3 + 4 + 5 + 6 = 18( cm) - Nhận xét bài làm của bạn Trang 5làm ntn? - Lấy số lớn chia ... ta 6 : 2 = 3( lần) Đáp số: 3 lần. - Ta lấy số lớn chia cho số bé - H.a có 6 hình tròn xanh; 2 hình tròn trắng - Ta lấy số hình tròn xanh chia cho số hình tròn trắng - Số hình tròn xanh gấp số

Ngày tải lên: 29/03/2021, 14:32

10 6 0
Giáo án môn Toán lớp 3 - Tuần 13

Giáo án môn Toán lớp 3 - Tuần 13

... chuÈn bÞ: tranh phóng to và tranh in SGKtr 50, 51 III HOạT động dạy và học: *Hoạt động Quan sát theo cặp Làm việc theo nhóm 11 Lop3.net (12) Nhóm ... tiết học Giới thiệu các anh hùng quê hương chọn anh hùng kháng chiến chống Pháp: anh Phan Đình Giót ( Đọc truyện anh hùng lấy thân ... ®o¹n v¨n ng¾n tõ 5-7 c©u vÒ biÕt Yêu cầu hs viết cảnh đẹp mà em biết cảnh đẹp đất nước mà Lop3.net (9) qua tranh, ¶nh s­u tÇm

Ngày tải lên: 29/03/2021, 22:44

18 10 0
Giáo án môn Toán lớp 3 - Tuần 11

Giáo án môn Toán lớp 3 - Tuần 11

... c©u chuyÖn theo tranh(18') Bµi tËp 1:S¾p xÕp tranh -L¾ng nghe -HS đọc yêu cầu bài tập.Sắp xếp lại các tranh đúng thứ tự câu ... bài Lop3.net (3) ? C©u chuyÖn muèn nãi víi chóng ta ®iÒu g×? -GV kÕt luËn néi dung:(phÇn môc tiªu) HĐ3: ... thø thiªng cao quý nhÊt Lop3.net (2) B.KÓ chuyÖn –BiÕt s¾p xÕp l¹i c¸c tranh minh ho¹ s¸ch gi¸o khoa theo

Ngày tải lên: 29/03/2021, 22:44

18 8 0
Giáo án môn Toán lớp 3 - Tuần 10

Giáo án môn Toán lớp 3 - Tuần 10

... quê 3K ? - Qua câu chuyện em nghĩ gì về giọng quê 3K ? *HĐ3: Luyện đọc lại bài - GV đọc diễn cảm đoạn 2,3 - Lúc Thuyên đang lúng túng vì quên tiền thì một trong 3 thanh niên đến gần xin 3R ... +Tranh 2: Một trong ba thanh niên xin 3R trả tiền bữa ăn cho Thuyên, Đồng và muốn làm quen +Tranh 3: Ba 3F trò chuyện - Từng cặp HS nhìn tranh kể một đoạn của câu chuyện - HS thi kể 3 ... theo nhóm3 - HS thi đọc 3 lớp - HS nêu nội dung của từng bức tranh - HS kể chuyện theo nhóm3 - HS thi kể chuyện 3 lớp - Giọng quê 3K rất có ý nghĩa đối với mỗi 3F gợi nhớ quê 3K đến

Ngày tải lên: 29/03/2021, 22:45

20 4 0
Giáo án môn Toán lớp 3 - Tuần 9

Giáo án môn Toán lớp 3 - Tuần 9

... 4/ Củng cố: - Trò chơi: Ai nhanh 5cm2mm = mm Lop3.net - Làm 6m3cm < 7m 6m3cm > 6m 6m 3cm < 630cm 6m 3cm = 603cm - HS thi điền số nhanh (19) 6km4hm = hm * Dặn dò: ... :Ghi bảng: 3m2dm Gọi HS đọc? - Ba mét đề- xi- mét - Muốn đổi 3m2dm thành dm ta thực đổi - m bao nhiêu dm? - 3m = 30dm + 3m2dm 30dm cộng với 2dm - 3m2dm = 32dm 32dm + GV ... xét 27mm : = 9mm c) Bài 3: So sánh các số đo độ dài - Đọc yêu cầu BT 3? + 6m 3cm 7m + 6m3cm 6m + 6m 3cm .630cm + 6m 3cm 603cm - Chấm bài, nhận xét

Ngày tải lên: 29/03/2021, 22:45

20 6 0
Giáo án môn Toán lớp 3 - Tuần 8

Giáo án môn Toán lớp 3 - Tuần 8

... (nhúm) - Vỡ sao tỡm 35 cho 7? Bài 4: Bài - 3 - - - :& S^ kia - HS  " - HS làm bài - 3HS lờn - 2 HS  " - 1 HS lờn - Vỡ cú nhúm là: 35 : 7 = 5 nhúm - 2 HS + Hỡnh a) : 3 con mốo + Hỡnh ... TH bài: * - HS - 3 HS  " - HS - Tớnh - 4 HS lờn - 56 : 7 = 8 Trang 3- - Cho HS Bài 2: Xỏc R làm bài 28 7 35 7 21 7 42 7 42 6 25 5 - - Yờu K^ nhúm chia 2 là: 35 : 7 = 5 (nhúm) ... Câu hỏi 1 – SGK tr.63 Câu hỏi 2 - SGK tr.63 Câu hỏi 3 - SGK tr.63 Câu hỏi 4 - SGK tr.63 4 Luyện đọc lại - Chọn đọc mẫu một đoạn - Chia lớp thành các nhóm 6, tổ chức thi đọc - 3, 4 HS đọc TL và

Ngày tải lên: 29/03/2021, 22:45

20 6 0
Giáo án môn Toán lớp 3 - Học kì I - Tuần 11, 12

Giáo án môn Toán lớp 3 - Học kì I - Tuần 11, 12

... bài vào vở, 1 học sinh lên bảng + Lấy 15 nhân 3 tức là 15 x 3 = 45 + 45 + 47 = 92 + 3 học sinh lên bảng làm bài, học sinh cả lớp làm vào vở Trang 3+ Y/c Học sinh tự làm tiếp các phần còn lại * ... học + Học sinh làm bài vào vở, 2 học sinh lên bảng làm bài a) 8 x 3 = 24 (ô vuông) b) 3 x 8 = 24 (ô vuông) Nhận xét: 8 x 3 = 3 x 8 Thứ sáu ngày 6 tháng 11 năm 2009 Toán NHÂN SỐ CÓ BA CHỮ SỐ VỚI ... nhân số có ba chữ số với số có một chữ số * Phép nhân 123 x 2 + Viết lên bảng 123 x 2 + Y/c học sinh đặt tính theo cột dọc * Phép nhân 326 x 3Tiến hành tương tự * Hoạt động 2: Luyện tập - Thực

Ngày tải lên: 29/03/2021, 22:49

11 7 0
Giáo án môn toán lớp 3 - tuần  7

Giáo án môn toán lớp 3 - tuần 7

... HS nhận xét bài của bạn - Khi đã biết 7 x 5 = 35 , có thể ghi ngay kết quả 35 : 7 và 35 : 5 được không, vì sao ? - Có thể ghi ngay 35 : 7 = 5 và 35 : 5 = 7 vì nếu lấy tích chia cho thừa số này ... thành phép nhân 2 x 3. Mà 2 chính là độ dài đoạn thẳng AB. Vậy để tìm độ dài đoạn thẳng CD gấp 3 lần đoạn thẳng AB, ta lấy độ dài đoạn thẳng AB nhân với số lần là nhân với 3. - Tìm độ dài đoạn ... vào vở - Chữa bài và cho điểm HS Giải : Số quả cam mẹ hái được là : 7 x 5 = 35 (quả) Đáp số : 35 quả Bài 3 - Bài toán y/c chúng ta làm gì ? - Y/c HS đọc nội dung của cột đầu tiên - Muốn...

Ngày tải lên: 21/11/2012, 10:46

10 8,1K 58
Giáo án môn Toán lớp 3 - tuần 1

Giáo án môn Toán lớp 3 - tuần 1

... + Tại sao lại điền 31 2 vào sau 31 1 ? + Vì số đầu tiên là số 31 0, số thứ hai là 31 1, 31 1 là số liền sau của 31 0, 31 2 là số liền sau của 31 1. + Tại sao lại điền 39 8 vào sau 39 9 ? + Đây là dãy ... đó dựa vào phép tính cộng để lập phép tính trừ. - Lập phép tính 31 5 + 40 = 35 5 40 + 31 5 = 35 5 35 5 - 31 5 = 40 35 5 - 40 = 31 5 * Hoạt động cuối : Củng cố, dặn dò (5’) - Cô vừa dạy bài gì ? - ... NGUYÊN 1 - Y/c HS nhận xét bài làm của bạn trên bảng. - Tại sao điền được 30 3 < 33 0 ? - Y/c HS nêu cách so sánh các số có 3 chữ số cách so sánh các phép tính với nhau. - Gọi HS trả lời. Bài 4...

Ngày tải lên: 21/11/2012, 10:51

10 9,5K 88
Giáo án môn Toán lớp 3 - tuần 2

Giáo án môn Toán lớp 3 - tuần 2

... phần có 3 con vịt, hình a đã khoanh vào 3 con vịt - Hình b đã khoanh vào 1 phần mấy số con vịt ? Vì sao ? - Hình b đã khoanh vào 1 phần 3 số con vịt, vì có tất cả 12 con,chia thành 3 phần ... HẢI TRƯỜNG TIỂU HỌC VĨNH NGUYÊN 1 746 555 - 251 - 160 495 39 5 Bài 3 - Gọi 1 HS đọc đề bài. - Tổng số tem của 2 bạn là bao nhiêu ? - 33 5 con tem. - Trong đó bạn Bình có bao nhiêu con tem ? - 128 ... : Chu vi hình tam giác ABC là : 100 x 3 = 30 0 (cm) Đáp số: 30 0 cm * Hoạt động cuối : Củng cố, dặn dò (5’) - Cô vừa dạy bài gì? - Về nhà làm bài 1,2 ,3/ 10. - Về ôn các bảng nhân chia đã học...

Ngày tải lên: 21/11/2012, 10:51

10 6,7K 48
Giáo án môn Toán lớp 3 - tuần 5

Giáo án môn Toán lớp 3 - tuần 5

... từng phép tính, HS cả lớp làm vào vở 16 : 4 = 4 18 : 3 = 6 24 : 6 = 4 16 : 2 = 8 18 : 6 = 3 24 : 4 = 6 12 : 6 = 2 15 : 5 = 3 35 : 5 = 7 Bài 3 - Gọi 1 HS đọc đề bài - May 6 bộ quần áo như nhau ... chia 12 : 3 = 4 - 4 cái kẹo chính là 1 phần 3 của 12 cái kẹo. - Vậy muốn tìm 1 phần 3 của 12 cái kẹo ta làm như thế nào? - Ta lấy 12 : 3. Thương tìm được trong phép chia này chính là 1 /3 của 12 ... bài. - Y/c 3 HS vừa lên bảng nêu cách thực hiện một trong 2 phép tính của mình. - 3 HS lên bảng mỗi HS làm 2 con tính. HS cả lớp làm vào vở. 49 27 57 18 64 x 2 x 4 x 6 x 5 x 3 98 108 34 2 90...

Ngày tải lên: 21/11/2012, 10:51

10 5,4K 31
w