1. Trang chủ
  2. » Kỹ Năng Mềm

Bài tập case study 2

6 23 0

Đang tải... (xem toàn văn)

THÔNG TIN TÀI LIỆU

Thông tin cơ bản

Định dạng
Số trang 6
Dung lượng 228,31 KB

Các công cụ chuyển đổi và chỉnh sửa cho tài liệu này

Nội dung

DANH SÁCH THÀNH VIÊN1... => Công ty nên thực hiện phương án này.

Trang 1

HỌC VIỆN NGÂN HÀNG KHOA KẾ TOÁN- KIỂM TOÁN

BÀI TẬP NHÓM

BÀI TẬP CASE STUDY 2

Lớp : Nhóm lớp 01( ca 3 thứ 4, ca 4 thứ 5) Sinh viên thực hiện : Nhóm 08

Giảng viên hướng dẫn : ThS Nguyễn Thị Mai Hương

Hà Nội, ngày 02 tháng 10 năm 2019

Trang 2

DANH SÁCH THÀNH VIÊN

1 Trương Thị Hồng Nhung 20A4020616

3 Kiều Thị Kim Dung 20A4020124

5 Ngô Thị Chuyên 3454020018

6 Trịnh Thị Thu Hương 3454020028

Trang 3

1, Tìm điểm hòa vốn

% LB=´ ∑Lãitrên BPcác mặt hàng

Doanhthu các mặt hàng =

7658910700

36211690910=0.21

DT hòa vốn chung Y´ 0 =∑Định phí

% ´LB = 27934140730.21 = ¿ 13,207,393,447.62

Doanh thu

6,626,818,182

19,569,909,091

3,489,145,455

6,525,818,182

36,211,690,910 Biến phí

4,928,421,355

15,402,409,897

2,784,032,495

5,437,916,463

28,552,780,210 Lãi trên biến phí

1,698,396,827

4,167,499,194

705,112,960

1,087,901,719

7,658,910,700

Tỷ lệ k/c DT từng

Định phí

2,793,414,073

DT hv từng mặt

hàng

2,416,981,721.54

7,137,680,749.06

1,272,586,716.12

2,380,144,260.9

1

13,207,393,447.62 Sản lượng tiêu thu

20,135.00

11,560.00

25,370.00

22,635.00

79,700.00 Giá bán

329,119.35

1,692,898.71

137,530.37

288,306.52

454,349.95 Sản lượng hóa vốn

7,343.78

4,216.25

9,253.13

8,255.60

29,068.77 Thời gian hòa vốn

4.38

4.38

4.38

4.38

4.38

Doanh thu an toàn

4,209,836,460.46

12,432,228,341.94

2,216,558,738.88

4,145,673,921.0

9

23,004,297,462.38

Tỷ lệ an toàn

63.53

63.53

63.53

63.53

63.53

Trang 4

2

g0= 329,119.35

BP0= 4,928,421,355

SL0= 20,135.00

DT0 = 6,626,818,182

g1= ( 1+ 5%)x 329,119.35 = 345,575.3175

BP1= (1+ 10%)x 4,928,421,355 = 5,421,263,491

SL1= (1+ 5%)x 20,135.00 = 21,141.75

∆LN = ∆LB - ∆ĐP

 ∆LB = LB1 – LB0

LB1 = DT1 – BP1 = (g1 x SL1) – BP1

= (345,575.3175 x 21,141.75) - 5,421,263,491

= 7,306,066,969 - 5,421,263,491 =1,884,803,478

LB0 = DT1 – BP0 = 6,626,818,182 - 4,928,421,355

= 1,698,396,827

 ∆LB = LB1 – LB0 = 1,884,803,478 - 1,698,396,827

= 186,406,651

 ∆ĐP = 25% x ĐP = 25% x 2,793,414,073 = 698,353,518.3

Trang 5

= -511,946,867.3

 Phương án cũ tốt hơn phương án mới là 511,946,867.3

3a

Phương án cũ

BP = 27,078,634,624 + 1,474,145,586

= 28,552,780,210

ĐP = CPBH(CPQC+LBP) + CPQLDN

= 459,566,164 + 497,863,344 + 2,283,984,565 = 3,241,414,073

DT = 36,211,690,909

LB = DT - BP

= 36,211,690,909 - 28,552,780,210

= 7,658,910,699

%LB = DT LB × 100% = 36,211,690,9097,658,910,699 × 100% = 21.15%

LN = LB – ĐP

= 7,658,910,699 - 3,241,414,073

= 4,417,496,626

Dự định tăng CP quảng cáo 35% và dự kiến DT tăng 20% :

LB = %LB × ∆DT

= 21.15% × (36,211,690,909 × 20%)

= 1,531,754,525

ĐP = 35% × 459,566,164

= 164,848,157

LN = LB - ĐP

= 1,531,754,525 - 164,848,157

= 1,366,906,368

Phương án mới tốt hơn phương án cũ là 1,366,906,368

=> Công ty nên thực hiện phương án này

Trang 6

SL = 79,700

SLm = 79,700 × 1.1 = 87,670

DT = 36,211,690,909

g = DT SL = 36,211,690,90979,700 = 454350

DTm = g × SLm = 454350 × 87,670 = 39,832,864,500

BP = 0.15 × DTm - 497863344 = 5,925,143,331

DT = DTm – DT

= 39,832,864,500 - 36,211,690,909

= 3,621,173,591

LB = DT - BP

= 3,621,173,591 – 5,925,143,331 = -2,303,969,740

ĐP = -497,863,344

LN = LB - ĐP

= -2,303,969,740– (-497,863,344)

= -1,806,106,396

Vậy phương án mới không tốt bằng phương án cũ , lợi nhuận giảm 1,855,892,740

Ngày đăng: 08/09/2021, 20:48

TỪ KHÓA LIÊN QUAN

w