... sắc có bước sóng m µλ 32,0 = là: A. 6,21.10 -19 J. B. 3 ,88 eV. C. 6,21.10 -25 J. D. 3 ,88 MeV. Cho h= 6,625.10 -34 Js; c= 3.10 8 m/s. Câu 26: Một bức xạ điện từ có tần số f= 5.10 20 hz. ... c= 3.10 8 m/s. Cho công thoát của electron của kim loại là A= 2 eV. Bước sóng giới hạn quang điện của kim loại là: A. 0,625 m µ . B. 0,525 m µ . C. 0,675 m µ . D. 0, 585 m µ . Câu 28: Chùm ... 6 7 8 9 10 ĐÁP ÁN A A B C B A A C B C CÂU 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ĐÁP ÁN B B C B C B B B A C CÂU 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 ĐÁP ÁN D A D A A D A C A A CÂU 31 32 33 34 35 36 37 38 39...
Ngày tải lên: 16/09/2013, 02:10
Tài liệu Đề thi vật lý 10 ban cơ bản
... 6 Câu 7 Câu 8 Câu 9 Câu 10 C D D B C D C D D C ĐỀ THI HỌC KÌ I NĂM 2010-2011 MƠN THI VẬT LÝ LỚP 10 (cơ bản) I. TRẮC NGHIỆM Câu 1.Trong chuyển động tròn đều phát biểu nào sau đây không đúng? A. ... 2 0 2v as= thay số 0 2 2.0,6.48v as= = = 7, 58 m/s 1đ Bài 2: tóm tắt và đổi đơn vị ( 0,5đ) a. gia tốc 0 10 0,1 100 t v v a t − = = = ∆ (m/s 2 ) 1đ b. quãng đường vật đi được: 2 2 0 2 t v v as− ... động tròn đều vận tốc dài có độ lớn không đổi. C. Trong chuyển động tròn đều vectơ vận tốc dài không đổi. D. Trong chuyển động tròn đều vectơ vận tốc dài luôn tiếp tuyến với đường tròn. Câu 2....
Ngày tải lên: 26/11/2013, 05:11