... C 3 H 8 , C 4 H 10 , C 6 H 14 B. CH 4 , C 2 H 6 , C 5 H 12 , C 8 H 18 C. CH 4 , C 3 H 8 , C 5 H 12 , C 8 H 18 D. C 2 H 6 , C 5 H 12 , C 4 H 10 , C 6 H 14 E. Kết quả khác Chuyên ñề Hoá ... nCO 2 0,05m 0,05m 0,025n 0,025n CO 2 + Ca(OH) 2 CaCO 3 + H 2 O (mol) 0 ,125 0 ,125 0,05m + 0,025n = 0 ,125 2m + n = 5 n không chia hết cho 2 mà n ≥ 2 và n < 5 n = 3 và ... quả khác Dữ kiện sau dùng cho câu 120 -121 : Ở ñiều kiện tiêu chuẩn có một hỗn hợp khí hidrocacbon no A và B. Tỉ khối hơi ñối với hiñrô là 12. Câu 120 : Tìm khối lượng CO 2 và H 2 O sinh...
Ngày tải lên: 19/09/2012, 17:20
... không có khí thoát ra. Tính % khối lượng mỗi kim loại. A. 17,2 và 82,8 B. 12, 7 và 87,3 C. 27,2 và 72,8 D. 38,2 và 61,8 Câu 9: Hòa tan hoàn toàn 12g hỗn hợp Fe Cu (tỉ lệ mol 1:1) bằng acid HNO 3 ... Tính % khối lượng mỗi kim loại trong hỗn hợp. A. 0,92 và 99,08 B. 12, 68 và 87,32 C. 82,8 và 17,2 D. 40 và 60 Gv: Thiều Quang Khải 2 Chủ đề 4: Kl+dd muối-một số pp giải nhanh Trường THPT Vị Thủy A. ... 0,81g Al vào 200ml dd C chứa AgNO 3 và Cu(NO 3 ) 2 . Khi phản ứng kết thúc được dd D và 8,12g rắn E gồm 3 kim loại. Cho rắn E tác dụng với dd HCl dư thì được 0,672 lít H 2 (đktc). Tính nồng độ...
Ngày tải lên: 05/07/2013, 01:25
phương pháp giải nhanh hoá học
... Fe 2 O 3 bng khớ H 2 thy to ra 9 gam H 2 O. Khi lng hn hp kim loi thu c l: A. 12 gam B. 16 gam C. 24 gam D. 26 gam Bi 15: Hũa tan 9,14 gam hp kim Cu, Al v Zn bng 1 lng va dung dch HCl, thu c 7,84 ... gam. D. 75 gam. Bi 21: Cho 12 gam hn hp 2 ancol n chc tỏc dng vi lng va Na thu c 3,36 lớt khớ H 2 (ktc). Sau phn ng cụ cn dung dch s thu c bao nhiờu gam mui khan? A. 12, 6 gam. B. 15,15 gam. C. ... mui clorua. Hi m cú giỏ tr l: A. 2,66 B. 22,6 C. 26,6 D. 6,26. Bi 17. Chia 1,24 gam hn hp hai kim loi cú húa tr khụng i thnh hai phn bng nhau. Phn 1, b oxi húa hon ton thu c 0,78 gam hn hp...
Ngày tải lên: 18/09/2013, 13:10
Phương pháp giải nhanh hóa học đại cương
... đúng? A. X là phi kim, Y là khí hiếm, Z là kim loại. B. X là khí hiếm, Y là phi kim, Z là kim loại. C. X là khí hiếm, Y là kim loại, Z là phi kim. D. X là phi kim, Y là kim loại, Z là khí ... eZ = nZ =12 C. pX = eX = nX = 19; pY= eY = 13 và nY= 14; pZ = eZ 19 và nZ=20 D. pX = eX = nX = 13; pY= eY = = nY= 12; pZ = eZ 19 và nZ=20 Hướng dẫn giải - X 24 12 : px = ex = zx = 12 Ax ... sau đây là đúng? A. X và Y đều là các kim loại. B. X và Y đều là các phi kim. C. X và Y đều là các khí hiếm. D. X là một phi kim còn Y là một kim loại. Hãy chọn phương án đúng. Đáp...
Ngày tải lên: 30/10/2013, 17:39
Tài liệu 10 phương pháp giải nhanh hóa học và 25 đề thi mẫu P1 docx
... của Al trong hỗn hợp. A. 5.14%. B. 6 ,12% . C. 6,48%. D. 7 ,12% . 6. Có 3 mẫu hợp kim: Fe-Al, K-Na, Cu-Mg. Hóa chất có thể dùng để phân biệt 3 mẫu hợp kim này là A. dung dịch NaOH. B. dung ... (đktc) và còn lại 2,7 gam kim loại không tan. Khối lượng m của hỗn hợp ban đầu là A. 12, 7 gam. B. 9,9 gam. C. 21,1 gam. D. tất cả đều sai . 25. Cho 2,49 gam hỗn hợp 3 kim loại: Mg, Zn, Fe tan ... nóng mạnh 25,4 gam hỗn hợp gồm kim loại M và một oxit sắt để phản ứng xảy ra hoàn toàn, thì thu được11,2 gam sắt và 14,2 gam một ôxít của kim loại M. Hỏi M là kim loại nào? A. Al. B. Cr....
Ngày tải lên: 21/01/2014, 16:20
phương pháp giải nhanh hóa học - phạm ngọc sơn
... lượng Hocmai.vn – Ngôi trường chung của học trò Việt Tổng đài tư vấn: 1900 58-58 -12 - Trang | 5 - a 2a Khối lượng thanh kim loại tăng = m A – m Cu = 0,12g a.M X – 64a = 0 ,12 M X .a ... 64a + 0 ,12 (1) Mặt khác khối lượng thanh kim loại giảm = m Ag + m X = 0,26 g 2a.108 – M X .a = 0,26 M X .a = 2a.108 – 0,26 (2) x = 2,5.10 –3 mol M X = 3 3 64.2,5.10 0 ,12 112 2,5.10 (g/mol) ... thanh kim loại vào M hoá trị II vào 1 lít dd FeCl 2 sau phản ứng khối lượng thanh kim loại tăng 16g. – Nhúng cùng thanh kim loại ấy vào 1 lít dung dịch CuSO 4 sau phản ứng khối lượng thanh kim...
Ngày tải lên: 27/02/2014, 12:47
Bạn có muốn tìm thêm với từ khóa: