... + CO2 x ? kg Khối lượng CaO thu ( theo lý thuyết) : x =(150*56) /100 = 84 kg Hiệu suất phản ứng : H =(67,2 /84 )*100% = 80 % Phân loại phương pháp giải tập hóa học - Phần C BÀI TẬP VỀ DUNG DỊCH ... 22,56%Oxi kim loại mức hóa trị cao chứa 50, 48% Oxi Hãy xác định kim loại R Bài giải Đặt công thức oxit R2Ox R2Oy Ta có tỉ lệ: 16x/2R = 22,56/77,44 16y/2R = 50, 48/ 49,62 (I) (II) Từ (I) (II) => Biện luận ... (40/100) x 100% = 40 % % C = (12/100) x 100% = 12 % % O = ((3*16) / 100) x 100% = 48 % %O = 100- ( 40 + 12 )= 48% Tính khối lượng nguyên tố a (gam) hợp chất AxBy AxByCz a) Cơ sở lí thuyết : Cách...
Ngày tải lên: 11/08/2014, 12:58
sáng kiến kinh nghiệm phân dạng và các phương pháp giải bài tập hóa học lớp 8
... Líp SÜ sè Giái Kh¸ TB Ỹu-KÐm SL % SL % SL % SL % 8A 35 0 11,4 19 54,3 12 34,3 8D 38 2,6 15 ,8 23 60,5 21, 1 8C 35 0 8, 6 21 60,0 11 31,4 III.BiƯn ph¸p thùc hiƯn: Qua qu¸ tr×nh gi¶ng d¹y, nghiªn cøu ... Thđy Ph©n d¹ng vµ ph¬ng ph¸p gi¶i c¸c bµi to¸n Hãa häc líp 8A 8D 8E 35 38 35 6 20,0 15 ,8 17,1 11 15 12 31,4 39,5 34,3 13 14 13 37,1 36 ,8 37,1 4 11,4 7,9 11,4 Së dÜ kÕt qu¶ vµ chÊt lỵng häc sÞnh ... cđa häc sinh III §èi tỵng nghiªn cøu Häc sinh líp 8A, 8D, 8E ë trêng THCS Hång Thđy IV Ph¹m vi nghiªn cøu - Häc sinh líp - Ch¬ng tr×nh s¸ch gi¸o khoa hãa häc V Ph¬ng ph¸p nghiªn cøu §Ĩ lµm tèt ®Ị...
Ngày tải lên: 20/12/2014, 15:29
Các dạng bài tập hóa học lớp 8
... tích khí đktc của: a) 3,3 g N2O; 95, 48 g CO2; 0,5 N phân tử SO2 b) Hỗn hợp khí gồm: 0, 08 N phân tử CO2; 0,09 N phân tử NH3 c) Hỗn hợp khí gồm: 0 ,88 g CO2; 0, 68 g NH3 Bài 4: Phải lấy gam chất khí ... 27,9 gam P bình có chứa 28 lít khí oxi đktc c) Khi đốt 2, 38 Kg P bình có chứa m3 khí oxi đktc Bài 6: Nung nóng 20 gam hỗn hợp gồm KMnO4 KClO3, sau thời gian thu 18, 88 gam chất rắn: a) Hãy tính ... (có tỉ khối khí hiđro 22 có thành phần gồm 81 ,8% C 18, 2% H) cần dùng lít không khí sinh lít khí cacbonic Biết khí đo điều kiện nhiệt độ áp suất (C3H8) XV – Điều chế oxi: Bài 1: tính số mol số...
Ngày tải lên: 10/10/2012, 10:09
bài tập hóa học lớp 8
... Theo pt: Theo đề 0,04 n Fe2O3 = 0,12 Fe + H 2O (1đ) 0, 08 0,12 m = 6,4/160=0,04 mol M mFe= m*M=0, 08* 56=4, 48 (g) c VH2= n*22,4 = 0,12*22,4=2, 688 (l) (0,5đ) (0,5đ) (0,5đ) (0,5đ) ... =0,02 mol M 65 mZnO=0,02 *81 =1,62 (g) c 0,02 Vo2= n*22,4 = 0,224 (l) (0,5đ) (0,5đ) (0,5đ) (0,5đ) (0,5đ) ĐỀ KIỂM TRA HỌC KỲ II Môn: Hoá học A.PHẦN TRẮC NGHIỆM (7 điểm) Hãy khoanh tròn vào câu trả ... kết luận Câu 7: Khối lượng 0,25 mol khí Clo là: A 17,05g B 17,15đ.v.C C 17,75g D 17,75đ.v.C Câu 8: : Điền từ cụm từ thích hợp vào chỗ trống để phát biểu sau đúng: - Axít hợp chất mà phân tử gồm...
Ngày tải lên: 24/05/2014, 08:48
Ôn tập hóa học lớp 8 kì II
... không màu → hồng BÀI TẬP Bài Hòa tan 7, 18 gam muối NaCl vào 20 gam nước 20 0C dung dịch bão hòa Độ tan NaCl nhiệt độ gam? Bài Hoà tan 25,5 gam NaCl vào 80 gam nước 200C dung dịch A Hỏi dung dịch ... NaCl 200C 38 gam Bài Khi làm lạnh 600 gam dung dịch bão hòa NaCl từ 90 0C xuống 100C có gam muối NaCl tách Biết độ tan NaCl 900C 50 gam 100C 35 gam Bài Đốt cháy 54g NH3 bình kín chứa 78, 4 lít O2 ... nước tạo thành Giáo viên: Ngô Thanh Hà Ôn tập Hóa học – Lớp 8, kì II Trường THCS&THPT KPă KLơng – Mang Yang – Gia Lai Bài Để điều chế 8, 96 ml khí O2 (đktc) cần gam: a) Kali pemanganat (KMnO4) b)...
Ngày tải lên: 03/08/2013, 01:28
Bạn có muốn tìm thêm với từ khóa: