... dịch, nồng độ dung dịch Bài tập về cân bằng phản ứng hoá học Bài tập về bảng tuần hoàn các nguyên tố hoá học Bài tập tìm công thức hoá học Câu 1: Hoà tan hoàn toàn 27,4 g hỗn hợp hai muối M 2 CO 3 ... lợng không đổi trong không khí thu đợc a gam chất rắn D. Viết phơng trình phản ứng, tính lợng chất rắn A và lợng chất rắn D. Bài toán có hiệu suất phản ứng Bài toàn tăng giảm khối lợng Bài toán biện ... 2HNO 3 Quì tím ẩm NH 3 Hóa xanh NH 3 + H 2 O NH 4 OH HCl đậm đặc Tạo khói trắng NH 3 + HCl NH 4 Cl Không khí NO Hóa nâu 2NO + O 2 2NO 2 Quì tím ẩm NO 2 Hóa đỏ NO 2 + H 2 O 2HNO 3...
Ngày tải lên: 06/04/2014, 15:49
Đề cương ôn thi học sinh giỏi Hóa 12 đầy đủ
... dung dịch HCl được Giáo viên : Phạm Thị Thùy Dương Trường THPT Nguyễn Du Chuyên đề ôn thi học sinh giỏi hóa 12 Clorua I Cl - Cl - + Ag + → AgCl↓ trắng (hóa đen ngoài ánh sáng) Bromua I Br - Br - ... 4,84:242 ì (242 + 18n) = 8,08 Suy ra n = 9 CT Fe(NO 3 ) 3 . 9H 2 O Giáo viên : Phạm Thị Thùy Dương Trường THPT Nguyễn Du Chuyên đề ôn thi học sinh giỏi hóa 12 2Fe + 6H 2 SO 4 → Fe 2 (SO 4 ) 3 ... 2H 2 O (2) Giáo viên : Phạm Thị Thùy Dương Trường THPT Nguyễn Du Chuyên đề ôn thi học sinh giỏi hóa 12 2Y + 6H + → 2Y 3+ + 3H 2 (2) Ta có 4,48 n = =0,2mol H 22,4 2 2 4 3 ,9 0,2 .96 23,1 SO m...
Ngày tải lên: 26/06/2014, 08:26
Đề và đáp án thi học sinh giỏi hóa 9
... ĐỀ THI HỌC SINH GIỎI NĂM HỌC 2007- 2008 Môn : HÓA HỌC - LỚP 9 Thời gian làm bài : 150 phút ĐỀ SÔ 1 Câu 1: (3 điểm) Viết phương ... BaSO 4 Hay : ( 342 + 18 n) g : 699 g Thực tế : 666,0 10 66,6 = g : 0,6 69 g (1 đ) Suy ra: = + 666,0 18342 n 6 69, 0 699 =1000 Suy ra: n = 18 (0,75 đ) Vậy công thức hóa học cần tìm là Al 2 (SO 4 ) 3 ... nhiêu gam? c. Khối lượng dung dịch trong bình tăng hay giảm bao nhiêu gam? ĐÁP ÁN ĐỀ THI MÔN HOÁ 9 Năm học :2007-2008 Thời gian: 150 Phút ĐỀ SỐ 1 Câu1:(3 điểm) A- SO 2 B-SO 3 C-CaSO 3 D-Na 2 SO 3 E-Na 2 SO 4 ...
Ngày tải lên: 07/07/2013, 01:27
Tài liệu ĐÁP AN THI HỌC SINH GIOI HÓA 9
... % Câu 9: Trong 250 gam CuSO 4 .5H 2 O có 160 gam CuSO 4 và 90 gam H 2 O Vậy 12,5 gam CuSO 4 .5H 2 O có x gam CuSO 4 và 90 gam H 2 O x = (12,5 . 160 ) : 250 = 8 (gam) CuSO 4 y = (12,5 . 90 ... tích của nớc 9 bao gồm nớc hoà tan, nớc kết tinh và bỏ qua chất tan CuSO 4 ). 87,5 + 4,5 = 92 ( ml) hay 0 ,92 ( lÝt). Sè mol CuSO 4 : 8 : 180 = 0,05 mol Nồng độ d d là : 0,05 : 0, 092 = 0,54 (mol ... = (3.100) : 21,6 = 13,88 % % Zn = (65 .0,2) : 21,6 = 60,18% % Fe = 100 - ( 13,88 + 60,18 ) = 25 ,94 % Câu 8: a) Sè mol CO : 15,68 / 22,4 = 0,7 (mol). CuO + CO = Cu + CO 2 xmol x mol Fe 2 O 3 ...
Ngày tải lên: 24/11/2013, 22:11
Bạn có muốn tìm thêm với từ khóa: