de thi hoc sinh gioi vat ly 10 co loi giai

Tổng hợp một số đề thi học sinh giỏi Vật lý 9(có đáp án)

Tổng hợp một số đề thi học sinh giỏi Vật lý 9(có đáp án)

... P 10D.V = 10. m 10D.S.(H-h) = 10. m h = H- 0, 076 m = 0.05 - 100 0.0, 0038 = 0,03m D.s 0.25 0.5 b) Gi F l lc n vt Khi vt chỡm hon ton thỡ ta cú: F + P = FA = 10. D.V = 10. D.S.H F = FA P = 10. D.S.H ... ú Nu sai hoc thiu n v ln tr lờn thỡ tr 0,5 im cho ton bi im ton bi lm trũn n 0,25 im Trng THCS Cao Viờn THI TUYN CHN HC SINH GII LP MễN THI : VT L Thi gian lm bi: 150 phỳt ( Khụng k thi gian ... vũi chy nh nờn lng hai loi nc x vo b bng Gi lng mi loi nc l m(kg): Ta cú: m.c(70 45) + 100 .c(60 45) = m.c(45 10) 25.m + 1500 = 35.m 10. m = 1500 1 1500 m= = 150(kg ) 10 Thi gian m hai vũi l:...

Ngày tải lên: 06/07/2015, 16:01

32 5K 62
20 ĐỀ THI HỌC SINH GIỎI VẬT LÝ 7 (CÓ ĐÁP ÁN)

20 ĐỀ THI HỌC SINH GIỎI VẬT LÝ 7 (CÓ ĐÁP ÁN)

... mẩu hợp kim thi c – Chì khối lượng m = 664g, khối lượng riêng D = 8,3g/cm Hãy xác định khối lượng thi c chì hợp kim Biết khối lượng riêng thi c D1= 7300kg/m3, chì D2 = 11300kg/m3 coi thể tích ... là: S = v.t = 340 = 1700(m) Câu IV: (4 đ) Vì đèn đèn giống nên số V1 V2 → Số V2 = 10V Chỉ số V = V1 + V2 = 10V + 10V = 20V Câu V: (4 đ) Vì đèn đèn giống nên cường độ dòng điện qua đèn đèn số A1 ... qua đèn 100 mA V Đ Đ V1 Đ1 V2 V Đ Đ V1 Đ1 V2 U (V) 500 I (mA) ĐỀ 5: MƠN VẬT LÍ LỚP ( Thời gian làm 120 phỳt) Bài Hãy cho biết sơ đồ sau đây, bóng đèn mắc song song a) b) c) Bài 2: Một học sinh mắc...

Ngày tải lên: 27/07/2015, 06:42

31 21,7K 48
Đề thi học sinh giỏi vật lý lớp 10 cực hay

Đề thi học sinh giỏi vật lý lớp 10 cực hay

... ma1 N1 = Pcosα ⇒ a1 = ( g sin α + µ1 g cos α ) = 7,16m / s  với vật M: P + N1 + N ' + f ms + f ' ms1 = Ma (1) Chiếu (1) lên ox, oy: Ox: Psin α - fms – f’ms1= Ma2 với f’ms1 = fms1 Oy: - Pcos α - ... N = với N1’= N1 P sin α − µ1 P cos α − µ ( P + P1 ) cos α ⇒ a2 = = 0,129m / s M Gia tốc m so với M là: a1/2= a1 - a2 = -7,03m/s2 Thời gian vật ròi khỏi ván: v0 cos α t + 0,5at = l 2a 2b 2c ⇒ ... góc 450, với vận tốc ban đầu v = gR cos α = 2,38m/s Phương trình chuyển động ném xuyên vật m: x = v cos α t y = v sin α t + 0,5 gt Khi M chạm đất thì: y = R cos α + h => t = 0,42(s) => x = 0,69m...

Ngày tải lên: 29/07/2014, 17:02

6 2,8K 37

Bạn có muốn tìm thêm với từ khóa:

w