... đường là 0, 05. Bài 20. Viên đạn có khối lượng 10g bay ngang với vận tốc 0,85km/s. Người có khối lượng 60kg chạy với vận tốc 12m/s. Háy so sanh động năng và động lượng của đạn và người. Bài 21. Một ... trường hợp: từ 10km/h lên 18km/h và từ 54 km/h lên 62km/h. Hãy so sánh xem công thực hiện trong hai trường hợp này có bằng nhau không? Tại sao? Bài 22. Một viên đạn có khối lượng 10g bay theo phương ... nhiêu? Bài 24. Một ô tô có khối lượng 0,96 tấn có công suất 35kW. Trên ô tô có hai người khối lượng tổn cộn là 140kg. Ô tô muốn tăng tốc từ 54 km/h đến 72km/h. Hỏi phải mất thời gian bao nhiêu? Bài...
Ngày tải lên: 24/11/2013, 22:11
Tiết 67: ĐỘ PHẢN ỨNG Bài 39: LUYỆN TẬP: TỐC VÀ CÂN BẰNG HÓA HỌC (tiết 2) doc
Ngày tải lên: 08/08/2014, 06:22
BÀI 46: LUYỆN TẬP CHƯƠNG 6 - HÓA 10 NÂNG CAO
... 09830877 65 Câu 8: Để thu được 6,72 lít O 2 (đktc), cần phải nhiệt phân hoàn toàn bao nhiêu gam tinh thể KClO 3 .5H 2 O (khi có MnO 2 xúc tác)? A. 21, 25 gam B. 42 ,50 gam C. 63, 75 gam D. 85, 00 ... MẠNH HÙNG - ST 09830877 65 Hướng dẫn câu 8: nO 2 = 0,3 (mol) 2KClO 3 → 2KCl + 3O 2 ⇒ nKClO 3 .5H 2 O = nKClO 3 = 2/3.nO 2 = 0,2 (mol) ⇒ mKClO 3 .5H 2 O = 0,2.212 ,5 = 42,4 (gam) ⇒ Đáp án: ... 09830877 65 Hướng dẫn câu 28: n SO2 = 0, 15 (mol) S +6 + 2e → S +4 (mol): 0,3 ← 0, 15 R → R +n + ne (mol): 0,3/n ← 0,3 ⇒ M R = 32n ⇒ R là: Cu ⇒ Đáp án: D TRẦN MẠNH HÙNG - ST 09830877 65 TRẦN...
Ngày tải lên: 24/06/2013, 01:27
Giáo án hóa học lớp 10 nâng cao - Bài 37 LUYỆN TẬP CHƯƠNG V pps
Ngày tải lên: 24/07/2014, 18:21
Bạn có muốn tìm thêm với từ khóa: