Bai soan Vat li 8
... Trong thời gian 1s thì: - Công suất anh An là: P1=A1/t1= 640/50 = 12 ,8J/s = 16 W - Công suất anh Dũng là: P1= A2/t2=960/60= 16 J/s =16 W Nhận thấy: P1
Ngày tải lên: 08/07/2013, 01:26
Bài soạn GDBVMT VẬT LÍ 8
... vật vật nặng, thể tích phần chất lỏng bị vật chiếm chỗ (vật nhúng chìm chất lỏng): + Đo thể tích nước ban đầu, trước nhúng vật vào V1 + Đo thể tích nước vật nhúng vật vào V2 + Tính thể tích vật: ... tích ví dụ: kéo vật lên cao 13 ròng rọc động + Nếu trực tiếp kéo vật lên mà không dùng ròng rọc động để kéo vật ta phải tốn công: A1 = F1S1 (1) + Nếu dùng ròng rọc động để kéo vật ta phải tốn ... F2 = F1 + Nhưng dùng ròng rọc động ta phải kéo kéo vật quãng đường gấp đôi quãng đường trực tiếp kéo vật lên, nghĩa là: S2 = 2S1 + Thay F2;S2 vào công thức (2) ta có A2 = F1S1 = A1 Bài 15 CÔNG...
Ngày tải lên: 27/11/2013, 05:12
Bạn có muốn tìm thêm với từ khóa: