1. Trang chủ
  2. » Luận Văn - Báo Cáo

VONG 4 LOP 4 TA 20162017

4 6 0

Đang tải... (xem toàn văn)

THÔNG TIN TÀI LIỆU

Thông tin cơ bản

Định dạng
Số trang 4
Dung lượng 185,69 KB

Các công cụ chuyển đổi và chỉnh sửa cho tài liệu này

Nội dung

Sắp xếp theo bảng bên dưới từ trái qua phải, từ trên xuống dưới: 6 seconds.. Bài thi số 2: Đi tìm kho báu 8 liters of oil is filled in the fisrt can; 6 liters of oil is filled in the[r]

Trang 1

TOÁN TIẾNG ANH VÒNG 4 LƠP 4 (2016-2017) Bài thi số 1: Sắp xếp

Sắp xếp theo bảng bên dưới (từ trái qua phải, từ trên xuống dưới):

6 hour

1

5 hour

1

4 hour 1

1 hour

50 minutes and

1

3 hour 1 hour 18 minutes 1 hour and

1

3 hour

1 hour and

1

1

6 hour

Bài thi số 2: Đi tìm kho báu

8 liters of oil is filled in the fisrt can; 6 liters of oil is filled in the second can How many liters

are there in each can if they are filled equally? Answer: 7

Can thứ nhất chứa 8 lít dầu

Can thứ hai chứa 6 lít dầu

Trung bình mỗi can chứa số lít dầu là: (8 + 6) : 2 = 7

Convert:

1

5 century = … years Answer: 20 Convert:

1

4 day = … hours Answer: 6 Convert:

1

1

2 century = … years Answer: 50 Convert:

1

2 day = … hours Answer: 12 Convert: 2 hours = …minutes Answer: 120

How many 2 - digit numbers can you make by using 1; 0; 3; 4? Answer: 12

Có 3 cách chọn hàng chục (loại chữ số 0)

Có 4 cách chọn hàng đơn vị

Theo quy tắc nhân, ta có: 3 x 4 = 12 (số)

How many 2 - digit numbers can you make by using 1; 2; 3 and 4? Answer: 16

Trang 2

Có 4 cách chọn hàng chục

Có 4 cách chọn hàng đơn vị

Theo quy tắc nhân, ta có: 4 x 4 = 16 (số)

How many 3 - digit numbers can you make by using 1; 2; and 3? Answer: 27

Có 3 cách chọn hàng trăm

Có 3 cách chọn hàng chục

Có 3 cách chọn hàng đơn vị

Theo quy tắc nhân, ta có: 3 x 3 x 3 = 27 (số)

Find the arithmetic mean of consecutive numbers from 1 to 7 Answer: 4

Trung bình cộng của các số liên tiếp từ 1 đến 7 là: (1 + 7) : 2 = 4

Find the arithmetic mean of consecutive numbers from 1 to 15 Answer: 8

Trung bình cộng của các số liên tiếp từ 1 đến 15 là: (1 + 15) : 2 = 8

Find the arithmetic mean of consecutive numbers from 1 to 99 Answer: 50

Trung bình cộng của các số liên tiếp từ 1 đến 99 là: (1 + 99) : 2 = 50

Find the arithmetic mean of consecutive numbers from 3 to 11 Answer: 7

Trung bình cộng của các số liên tiếp từ 3 đến 11 là: (3 + 11) : 2 = 7

Find the arithmetic mean of consecutive numbers from 5 to 17 Answer: 11

Trung bình cộng của các số liên tiếp từ 5 đến 17 là: (5 + 17) : 2 = 11

How many years are there in 4 centuries? Answer: 400

4 thế kỉ có số năm là: 100 x 4 = 400 (năm)

If A; B and C are odd numbers such that A < B < C and A + B + C = 23 then the possible

greatest value of C is… Answer: 19

C có giá trị lớn nhất khi A và B có giá trị nhỏ nhất

Vì A, B là các số lẻ và A < B nên ta có: A = 1, B = 3

Suy ra: C = 23 - 1 - 3 = 19

If a = 10; b = 12 and the average of a, b, c is 17 then c = … Answer: 29

Tổng của ba số là: 17 x 3 = 51 Suy ra: c = 51 - 10 - 12 = 29

If the average of m and 9 is 14 Then m = Answer: 19

Tổng hai số là: 14 x 2 = 28 Giá trị của m là: 28 - 9 = 19

If the average of three distinct numbers is 18 then the possible greatest value for one of these

numbers is Answer: 53

Số hạng thứ ba có giá trị lớn nhất khi số hạng thứ nhất và số hạng thứ hai có giá trị nhỏ nhất

Vì là ba số khác nhau nên ta có: Số hạng thứ nhất l là 0 và số hạng thứ hai là 1

Suy ra: Số hạng thứ ba là: 18 x 3 - 0 - 1 = 53

The average of 51; 64 and y is 124 Then y = Answer: 257

Tổng của ba số là: 124 x 3 = 372

Giá trị của y là: 372 - 51 - 64 = 257

The average of the natural numbers from 9 to 21 is Answer: 15

Trung bình cộng của các số tự nhiên từ 9 đến 21 là: (9 + 21) : 2 = 15

If the average of y; y + 2 and y + 4 is 12 Then y = Answer: 10

y + (y + 2) + (y + 4) = 12 x 3 = 36

3 x y = 36 - 6

y = 30 : 3 = 10

There are 8 packs of cookies, each of them weighs 150g There are also 4 packs of candies, each of them weighs 200g How many kilograms of cookies and candies are there altogether?

Answer: 2

Trang 3

Khối lượng của 8 gói bánh là: 150 x 8 = 1200 (g)

Khối lượng của 4 gói kẹo là: 200 x 4 = 800 (g)

Tổng khối lượng của bánh và kẹo là: 1200 + 800 = 2000 (g)

Đổi 2000g = 2kg

There are 28, 27, 32 and 37 students in 4 classses 4A, 4B, 4C and 4D respectively What is the

average number of students in each class? Answer: 31

Tổng số học sinh của 4 lớp là: 28 + 27 + 32 + 37 = 124

Số trung bình của học sinh mỗi lớp là: 124 : 4 = 31

Write down the greatest even 3 - digit number Answer: 998

Write down the greatest odd 3 - digit number Answer: 999

Exam 3: Vượt chướng ngại vật

56 + 87 = 87 + … The missing number is Answer: 56

98 + 72 = 72 + … The missing number is Answer: 98

A fish weighs 1kg700g, a hundle of average weighs 300g How many kilograms do they weigh

in total? Answer: 2

1.7kg + 0.3kg = 2kg

Every 2 jackets cost $30 and every 4 coats cost $40 Find the total cost of 8 such jackets and 16

such coats? Answer: 280

Giá tiền 8 cái áo khoác là: 30 : 2 x 8 = 120 ($)

Giá tiền 16 cái áo lạnh là: 40 : 4 x 16 = 160 ($)

Tổng giá trị của 8 cái áo khoác và 16 cái áo lạnh là: 120 + 160 = 280 ($)

Find the value of a such that: 115 x 99 = 110 x 99 + 10 x 99 - a x 99 Answer: 5

Find the value of x such that: x - 3925 = 1527 Answer: 5452

Find the value of x such that: x - 3925 = 1559 Answer: 5484

Find the value of y, if 58 < y < 62 and y is an even number Answer: 60

Jenny, Mary and Anna have a total 390 stamps Jenny has 39 stamps more than Anna and Anna

has 45 stamps more than Mary How stamps does Jenny have? Answer: 171

Gọi a là số tem của Jenny, b là số tem của Mary, c là số tem của Anna

Theo bài ra ta có:

a + b + c = 390 (1)

c = a - 39 (2)

b = c - 45 (3)

Thay (2) vào (3), ta được: b = a - 39 - 45 (4)

Thay (2) và (4) vào (1), ta được: a + a - 39 - 45 + a - 39 = 390

3 x a = 390 + 39 + 45 + 39 = 513

a = 513 : 3 = 171

If a + b = 279, a < b and there are 13 odd numbers between a and b Then the value of a is

Answer: 126

Tổng của a và b là: 279

Giữa a và b có 13 số lẻ Suy ra: Hiệu b - a là: 13 x 2 + 1 = 27

Giá trị của a là: (279 - 27) : 2 = 126

In this figure, MNPQ is a square Each its side is 15cm long MGHQ is a rectangle and its width

is 12cm shorter than its length The perimeter of the rectangle GNPH is cm Answer: 54

Trang 4

Chu vi của hình chữ nhật GNPH là: (15 + 12) x 2 = 54

The 20th century starts in 1901 It ends in … Answer: 2000

The 21st century starts in 2001 It ends in … Answer: 2100

The average of all numbers that are smaller than 1000 is Answer: 499

Trung bình cộng của tất cả các số chẵn nhỏ hơn 1000 là: (0 + 998) : 2 = 499

The average of five consecutive numbers is 105 Find the greatest number? Answer: 107

105 là số hạng thứ ba

Số lớn nhất là số hạng thứ năm và có giá trị bằng: 105 + 2 = 107

The average of five numbers is 20 The average of the five numbers is 16 when one of the

numbers is changed to 4 What is the original value of the changed number? Answer: 24

Tổng của năm số ban đầu là: 20 x 5 = 100

Tổng của năm số sau khi thay đổi là: 16 x 5 = 80

Hiệu của hai tổng là: 100 - 80 = 20

Giá trị của số đã thay đổi là: 20 + 4 = 24

The average of four numbers is 25 The average of the four numbers is 23 when one of the

numbers is changed to 6 What is the original value of the changed number? Answer: 14

Tổng của bốn số ban đầu là: 25 x 4 = 100

Tổng của bốn số sau khi thay đổi là: 23 x 4 = 92

Hiệu của hai tổng là: 100 - 92 = 8

Giá trị của số đã thay đổi là: 8 + 6 = 14

The average of six numbers is 10 The average of the six numbers is 8 when one of the numbers

is changed to 3 What is the original value of the changed number? Answer: 15

Tổng của sáu số ban đầu là: 10 x 6 = 60

Tổng của sáu số sau khi thay đổi là: 8 x 6 = 48

Hiệu của hai tổng là: 60 - 48 = 12

Giá trị của số đã thay đổi là: 12 + 3 = 15

The difference of 10999 and the least 3 - digit number is … Answer: 10899

Hiệu của 10999 và số nhỏ nhất có 3 chữ số là: 10999 - 100 = 10899

The difference of 10999 and the least 4 - digit number is … Answer: 9999

Hiệu của 10999 và số nhỏ nhất có 4 chữ số là: 10999 - 1000 = 9999

The greatest 3 - digit number is Answer: 999

The greatest 4 - digit number is … Answer: 9999

The last digit of the product 2 x 4 x 6 x … x 78 is Answer: 0

Tích trên có số 10 nên chữ số tận cùng của tích trên là chữ số 0

The last digit of the product 3 x 5 x 7 x 9 x 11 is Answer: 5

Tất cả các số hạng của tích trên đều lẻ và có 1 chữ số 5 nên chữ số tận cùng của tích trên là chữ số 5

The figure below is made up of 4 squares its perimeter is 40cm What is the area of one square?

Answer: 16

Số cạnh để tính chu vi của 4 hình vuông là: 3 + 2 + 1 + 1 + 2 + 1 = 10 (cạnh)

Số đo của mỗi cạnh là: 40 : 10 = 4 (cm)

Diện tích của một hình vuông là: 4 x 4 = 16 (cm 2 )

Ngày đăng: 12/10/2021, 20:48

TỪ KHÓA LIÊN QUAN

w