1. Trang chủ
  2. » Nghệ sĩ và thiết kế

Giải bài C8 trang 10 sách giáo khoa Vật lý lớp 8 tập 1

1 30 0

Đang tải... (xem toàn văn)

THÔNG TIN TÀI LIỆU

Thông tin cơ bản

Định dạng
Số trang 1
Dung lượng 408,37 KB

Các công cụ chuyển đổi và chỉnh sửa cho tài liệu này

Nội dung

Tìm khoảng cách từ nhà đến nơi làm việc biết thời gian cần để người đó đi từ nhà đến nơi làm việc là 30 phút.. Khoảng cách từ nhà đến nơi làm việc bằng đúng quãng đường mà người đó đã đ[r]

Trang 1

VẬT LÝ LỚP 8

HỌC TẬP – LỚP 8

Giải bài C8 trang 10 sách giáo khoa Vật lý lớp 8 tập 1

Đề bài

Một người đi bộ với vận tốc 4 km/h Tìm khoảng cách từ nhà đến nơi làm việc biết thời gian cần

để người đó đi từ nhà đến nơi làm việc là 30 phút

Lời giải đáp án

Ta có: 30 phút = 0,5 giờ

Khoảng cách từ nhà đến nơi làm việc bằng đúng quãng đường mà người đó đã đi trong 30 phút Quãng đường người đó phải đi là:

s = v.t = 4.0,5 = 2 km

Ngày đăng: 13/01/2021, 09:21

TỪ KHÓA LIÊN QUAN

🧩 Sản phẩm bạn có thể quan tâm

w