1. Trang chủ
  2. » Nghệ sĩ và thiết kế

Đáp án bài C5 trang 43 sách giáo khoa môn vật lý lớp 6

1 17 0

Đang tải... (xem toàn văn)

THÔNG TIN TÀI LIỆU

Thông tin cơ bản

Định dạng
Số trang 1
Dung lượng 128,08 KB

Các công cụ chuyển đổi và chỉnh sửa cho tài liệu này

Nội dung

[r]

Trang 1

Bài 13: Máy cơ đơn giản

Vật lý lớp 6 – Chương 1: Cơ học

Giải Vật lý lớp 6 – bài C5 trang 43 sách giáo khoa

Đề bài:

Nếu khối lượng của ống bêtông là 200kg và lực kéo của mỗi người trong hình (SGK) là 400N thì những người này có kéo được ống bê tông lên không? Vì sao?

Đáp án:

- Lực kéo tổng cộng của 4 người là: 400.4 = 1600 (N)

- Trọng lượng của ống bêtông là: P = l0m = 10.200 = 2000 (N)

Ta thấy lực kéo nhỏ hơn trọng lượng của vật (1600N < 2000N) nên 4 người không thể kéo bêtông thẳng lên được

Ngày đăng: 12/01/2021, 17:04

TỪ KHÓA LIÊN QUAN

🧩 Sản phẩm bạn có thể quan tâm

w