Đáp án đề thi giúp cho các bạn sinh viên nắm bắt được cấu trúc và cách giải đề thi, dạng đề thi chính để có kế hoạch ôn thi một cách tốt hơn. Tài liệu hữu ích cho các các bạn sinh viên đang theo học môn này và những ai quan tâm đến môn học này dùng làm tài liệu tham khảo.
Trang 1TRƯỜNG ĐH SƯ PHẠM KỸ THUẬT TPHCM
KHOA CƠ KHÍ CHẾ TẠO MÁY
BỘ MÔN CƠ ĐIỆN TỬ
ĐÁP ÁN THI CUỐI KỲ HK 2 NĂM HỌC 2014/2015 Môn: Truyền Động Điện
Mã môn học: ETDR336429
Mã đề: 1A
PHẦN CÂU HỎI TRẮC NGHIỆM: (mỗi câu đúng được 0.25 điểm)
1 d
2 a
3 b
4 d
5 d
6 d
7 a
8 b
9 d
10 c
11 d
12 a
PHẦN CÂU HỎI BÀI TẬP:
Bài 1:
c) Pcu2 = 3*0.25*20.55^2 = 316.727W
d) P2 = Pcơ - Pth = 15.019kW
Pth = Pcu2 = 500W, Pfe = 410W
P1 = Pđt + Pcu1 + Pfe = 15836 + 500 + 410 = 16746 W
e) O = 2*pi*1470/60=154 rad/s; Pcơ= (1-s)Pđt = 15.519 kW
Trang 2Bài 2:
a) Eđm = 220 - 0.15*200 = 190V
Kđm = Eđm/nđm = 190/1500 = 0.127 [Wb.ph/v] hoặc
Kđm = E đm /đm =190/((1500/9.55)) = 1.21 [Wb] (0.5 đ)
n = 1736.842 - 0.979*M hoặc
b) I = 150A, E = 220 - 0.15*150 = 197.5 V
P1 = 150*220 = 33 KW, P2 = Pđt (bỏ qua tổn hao phụ)
c) E2 = 220 - (0.15+0.3)*Iđm = 130V
n2 = nđm.E2/Eđm = 1026.316 v/ph hoặc
2 = đm.E2/Eđm = 107.468 rad/s (0.5 đ)
d) Ikđ = 2.5*200 = 500A
e) = 220/(0.12667*9.55) - (0.15)*120/((0.12667*9.55)*(0.12667*9.55)) = 169.563 rad/s
Ih = Kđm.nc/(Rư+Rh) = 0.12667*169.56*9.55/(1.15) = 178.362 A (0.5 đ)
Mã đề: 1B
PHẦN CÂU HỎI TRẮC NGHIỆM: (mỗi câu đúng được 0.25 điểm)
1 c
2 d
3 a
4 a
5 d
6 d
7 b
8 d
9 a
10 d
11 d
12 b
PHẦN CÂU HỎI BÀI TẬP:
Tương tự Mã đề 1A: Bài tập 1 của đề 1B giống bài tập 2 của đề 1A Bài tập 2 của đề 1B giống bài tập 1 của đề 1A
HẾT