Đáp án đề thi cuối học kỳ I năm học 2017-2018 môn Kỹ thuật điện - Điện tử sẽ giúp các bạn biết được cách thức làm bài thi trắc nghiệm cũng như củng cố kiến thức của mình, chuẩn bị tốt cho kì thi sắp tới. Mời các bạn tham khảo nội dung chi tiết.
Trang 1TRƯỜNG ĐH SƯ PHẠM KỸ THUẬT TP.HCM
KHOA CƠ KHÍ CHẾ TẠO MÁY
ĐỀ THI CUỐI KỲ HỌC KỲ 1 NĂM HỌC 2017-2018 Môn: Kỹ Thuật điện - điện tử
Mã môn học: EEEN230129
Thời gian: 60 phút
Được phép sử dụng tài liệu
Cán bộ coi thi không giải thích gì thêm !
Chữ ký giám thị 1 Chữ ký giám thị 2
CB chấm thi thứ 1 CB chấm thi thứ 2
Số câu đúng: Số câu đúng:
Điểm và chữ ký Điểm và chữ ký
Họ và tên:
Mã số SV:
Số TT: Phòng thi:
Phần trả lời: (Sinh viên trả lời vào phần này mới được chấm điểm)
Hướng dẫn: a (chọn a, đánh dấu X) a (Bỏ chọn a, khoanh tròn) a (chọn lại a, tô đen)
Bài 1 Bài 2 Bài 3 Bài 4 Bài 5 Bài 6 Bài 7 Bài 8 Bài 9
Bài 1: Cho mạch điện 3 pha cân bằng như hình Biết: Nguồn pha Van = 145sin100π.t [V]
Đường dây có điện trở Zd = 1Ω Tải Zt ở các pha là điện trở 3Ω nối tiếp cuộn dây 30mH Tính dòng điện hiệu dụng qua tải 1 pha (IAB)
d 22.5 A e 10.6 A f Một đáp án khác
Bài 2: Cho mạch điện như hình Biết điện áp phân cực thuận qua Diode là 0.7V V3=32.5V;
R5=330Ω ; R6=560Ω; Tính Công suất qua diode D1
Mã đề:
2B
Trang 2a 106.3 mW b 28.6 mW c 67.5 mW
d 107.2 mW e 38.9 mW f Một đáp án khác
Bài 3: Cho mạch điện như hình Biết V1=5.3 V; V2=8.3 V Tìm giá trị điện áp ra Vo ? (V)
a 22.60 V b 4.60 V c -37.80 V
d -22.60 V e 37.80 V f Một đáp án khác
Bài 4: Chọn câu trả lời đúng nhất Cho mạch điện như hình vẽ Biết VCC = 15.7 [V];
Rb=15kΩ; RE=1kΩ Q1 có thông số VCE(bão hòa) = 0.4V; VBE=1V; Hệ số khuếch đại β
(hFE) = 100 Điều kiện nào sau đây của VBB để Transistor Q1 bão hòa?
a VBB > 18.572 V b VBB > 17.572 V c VBB < 17.572 V
d VBB < 18.572 V e VBB > 19.032 V f Một đáp án khác
Trang 3Bài 5: Cho mạch điện như hình Biết R7=142Ω; R8=330Ω; V4=9.5 [V]; Điện áp Zener VZ
= 5.1V; Q1 có VCE(bão hòa) = 0.5V; VBE= 0.7V; hệ số khuếch đại hFE = 150; Tính công suất qua R7?
a 236.9 mW b 136.3 mW c 163.3 mW
d 183.2 mW e 96.4 mW f Một đáp án khác
Bài 6: Cho mạch điện như hình Biết R1=5Ω; R2=2Ω; R3=2Ω; R4=10Ω; E1=31V Tính dòng
điện qua R2 [A] ?
a 11.4 [A] b 7.9 [A] c 9.0 [A]
d 2.6 [A] e 18.1 [A] f Một đáp án khác
Bài 7: Cho mạch điện như hình vẽ Biết VCC = 12 [V]; VBB = 6 [V]; Rb=15kΩ; RE=1kΩ
Q1 có thông số VCE(bão hòa) = 0.4V; VBE=1V; Hệ số khuếch đại β (hFE) = 100 Tính dòng điện qua điện trở Re?
a 32.792 mA b 8.664 mA c 4.353 mA
d 5.224 mA e 33.667 mA f Một đáp án khác
Bài 8: Trong mạch điện như hình Biết V2 = 128.sin(100π.t) [V]; R3=2Ω; R4=5Ω; C2= 5mF; L2= 2mH; Tính dòng điện hiệu dụng qua L2? [A]
Trang 4a 60.8 [A] b 62.9 [A] c 59.67 [A]
d 43.0 [A] e 87.5 [A] f 85.9 [A]
Bài 9 Cho mạch điện như hình Biết R5 = 50 kΩ Tìm biểu thức quan hệ giữa Vo, V1 và V2 ?
a Vo = 10.00xV1-5.00xV2 b Vo = 5.00xV2-10.00xV1
c Vo = 25.00xV1-50.00xV2 d Vo = 1.00xV1-0.50xV2
e Vo = 5.00xV1-10.00xV2 f Một đáp án khác
- HẾT -
Ngày tháng năm 2018