1. Trang chủ
  2. » Giáo Dục - Đào Tạo

Đề và đáp án kiểm tra học kì 1 môn vật lý 11 năm 2016 trường THPT TRÍ đức

2 324 0

Đang tải... (xem toàn văn)

THÔNG TIN TÀI LIỆU

Thông tin cơ bản

Định dạng
Số trang 2
Dung lượng 26,43 KB

Các công cụ chuyển đổi và chỉnh sửa cho tài liệu này

Nội dung

Câu 5.1 điểm Ba điểm A, B, C tạothànhmột tam giácvuôngtại C.. aTính suất điện động và điện trở trong của bộ nguồn,điện trở tương đương của mạch bTính khối lượng Cu sinh ra ở điện cực tro

Trang 1

R3

Rb

R2

D

HỌ VÀ TÊN :………SBD:………

Cho biếtA Cu = 108 ;n = 2, F= 96500 C/mol; k= 9.10 9 N.m/C 2

Câu 1(2 điểm).Phát biểu định luật culong, và viết cơng thức tính lực tương tác giữa hai điện tích điểm đặt

trong chân khơng

Câu 2(1,5điểm).Phát biểu và viết cơng thức định luật ơm cho tồn mạch

Câu 3(1.5điểm).So sánh bản chất dịng điện trong kim loại và điện phân

Câu 4(1,5điểm).Haiđiệntíchq1 =2.10−8C, q 10 8C

2 =− − đặtcáchnhau 20cm trongkhơngkhí

Xácđịnhđộlớnvàvẽhìnhlựctươngtácgiữachúng?

Câu 5.(1 điểm) Ba điểm A, B, C tạothànhmột tam giácvuôngtại C AC = 4 cm, BC = 3 cm

vànằmtrongmộtđiệntrườngđều VectơcườngđộđiệntrườngE  song songvới AC, hướngtừ A C vàcóđộlớn

E = 5000V/m Tính UAC, UCB

E

Câu 6.(2,5 điểm) Cho mạchnhưhìnhvẽ : cácnguồngiốngnhaucĩsuấtđiệnđộngcủamỗinguồn ξ =12V

vàđiệntrởtrong r = 0,6(Ω), R1=4(Ω) ,R3=6(Ω),R2=5(Ω),Rb=3 (Ω) làbình dung dịch CuSO4cĩđiệncựclà Cu a)Tính suất điện động và điện trở trong của bộ nguồn,điện trở tương đương của mạch

b)Tính khối lượng Cu sinh ra ở điện cực trong thời gian 16 phút 5 giây

c)Tính UCD

-HẾT

-SỞ GIÁO DỤC VÀ ĐÀO TẠO ĐỀ KIỂM TRA HỌC KÌ I NĂM HỌC 2015-2016

Thờigian :45phút

Trang 2

ĐÁP ÁN

1

Phátbiểu ĐL( 2 ý :độlớn ,phương )

Viếtcôngthức + chúthích

1,5 0,5 2

Phátbiểu ĐL

Côngthức + chúthích

1 0,5

3 So sánh : +giốngnhau

Viếtcôngthứctính :E=

Tính E = 105 V/m

0,5 0,5 0,5

5 Viếtcôngthức:UAC= E.dAC

Tinh :UAC=200V

Viếtcôngthức:UCB= E.dCB

Tinh :UCB = 0 V

0,5 0,5

6 a) = 60V; r b = 4r +r/3 = 2,6

R 2b = 1,875;

R 23b = 7,875

R td = 252/95 = 2,65

b)I mạch = 5700/499 = 11,4 => U N =30,3V

I 23b = 404/105 =3,85

U 2b = 101/14 =7,2 =>I b =101/42= 2.4

=>m Cu =0,77g

c)U CD = 4ε – I.(R 3 +4r)= - 25,1

0,5 0,25 0,25 0,5 0,25 0,25 0,5

Ngày đăng: 12/03/2016, 12:19

TỪ KHÓA LIÊN QUAN

TÀI LIỆU CÙNG NGƯỜI DÙNG

TÀI LIỆU LIÊN QUAN

🧩 Sản phẩm bạn có thể quan tâm

w