1. Trang chủ
  2. » Giáo Dục - Đào Tạo

Bài 2 trang 145 sgk toán 5 tiết 137 luyện tập chung

1 1,8K 0

Đang tải... (xem toàn văn)

THÔNG TIN TÀI LIỆU

Thông tin cơ bản

Định dạng
Số trang 1
Dung lượng 2,85 KB

Các công cụ chuyển đổi và chỉnh sửa cho tài liệu này

Nội dung

Một ca nô đi từ A đến B với vận tốc 12km/giờ. Một ca nô đi từ A đến B với vận tốc 12km/giờ. Ca nô khởi hành lúc 7 giờ 30 phút và đến B lúc 11 giờ 15 phút. Tính độ dài quãng đường AB. Bài giải:  Thời gian ca nô đi từ A đến B là: 11 giờ 15 phút - 7 giờ 30 phút = 3 giờ 45 phút = 3,75 giờ. Quãng đường AB là: 12 x 3,75 = 45 (km). Đáp số: 45km.

Trang 1

Một ca nô đi từ A đến B với vận tốc 12km/giờ.

Một ca nô đi từ A đến B với vận tốc 12km/giờ Ca nô khởi hành lúc 7 giờ 30 phút và đến B lúc 11 giờ 15 phút Tính độ dài quãng đường AB

Bài giải:

Thời gian ca nô đi từ A đến B là:

11 giờ 15 phút - 7 giờ 30 phút = 3 giờ 45 phút = 3,75 giờ

Quãng đường AB là: 12 x 3,75 = 45 (km)

Đáp số: 45km

Ngày đăng: 11/10/2015, 14:07

TỪ KHÓA LIÊN QUAN

🧩 Sản phẩm bạn có thể quan tâm

w